กรกฎาคม 31, 2014, 02:11:40 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

+  H-1 Club
|-+  ห้องรถยนต์
| |-+  ตบแต่งรถ (ผู้ดูแล: kxb3127)
| | |-+  ประตู-สไลด์ไฟฟ้า
หน้า: [1] 2 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ประตู-สไลด์ไฟฟ้า  (อ่าน 15922 ครั้ง)
petch
Jr. Member 50
*

ID: 231

« เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 01:32:50 pm »

นำรถ h1 อ้วนดำไปส่งให้ ท่านบังแฝด  ทำการติดประตูดูด ประตูสไลด์ไฟฟ้่า และเซ็นเซอร์กันหนีบ  รอรับรถวันจันทร์ ผลเป็นอย่างไร จะมารายงานให้ทราบ
pom
CommitteeC
*

ID: 72

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 05:26:53 pm »

จะรอตาแบบใจจดใจจ่อ ขอบคุณล่วงหน้า แต่ช่วยรบกวน เก็บภาพ สวิทช์กดเปิด -ปิด ภายในรถด้านคนขับ ตัวกดบังคับด้วยรีโมท เพราะตอนนี้แต่ละค่ายใส่สวิทช์แบบไทยประดิษฐ์ แล้วนำมาเจาะใส่ รถราคาเป็นล้าน ประตูคู่ละ เกือบ 2 แสน ต้องควรดูการติดตั้งให้สมราคารถหน่อย ถ้าดูแล้วมีมาตรฐาน ก็น่าสนใจครับ ผมดูมาหลายค่ายแล้ว ยังไม่ถูกใจ รอชมครับ ช่วยแจ้งค่าใช้จ่ายด้วนนะครับ แจ้งได้เลยนะครับ ถ้าแพงเพื่อนๆพี่ๆ จะได้ทราบ  แต่ถ้าท่านใดรับได้กับราคาจะได้จองคิวเข้าไปทำ
ตือ
Technical
*

ID: 5

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 05:42:56 pm »

มากางมุ้งรอด้วยอีกคนครับ... Wink Wink Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2011, 10:45:35 pm โดย ตือ » บันทึกการเข้า
PN888
Super Ultra 4000
*

ID: 75

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 09:08:28 pm »

Shocked Shocked Shocked  ปูเสื่อรอชมด้วยคนครับ   Shocked Shocked Shocked

Yutt
Newbie
*

ID: 216

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 09:26:51 pm »

รูปพี่ป้อมเรายังหล่อเหมือนเดิมนะเนี่ย รอชมจากเจ้าของกระทู้ด้วยคนครับ
pom
CommitteeC
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 10:26:35 pm »

หวัดดีครับพี่ yutt หายไปเลย ขึ้นมาคุย ให้ความรู้กับน้องๆบ้าง คิดถึงพี่นะ  มีโอกาสไว้พบกันนะครับ พี่อาจจะไม่ช้านี้ คงจะมีนัด meeting กัน ล๊อกเวลาให้ น้องๆ เพื่อนๆด้วยนะครับ
Sunshine
Newbie
*

ID: 241

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 02:29:26 pm »

ขอแชร์ด้วยคนครับ เพิ่งส่งรถไปทำประตูสไลด์ พร้อมเซนเซอร์กันหนีบเหมือนกัน ที่สุขุมวิท ของp2b auto เพื่อนทำมาก็ok ส่วนแผงสวิทที่คนขับเขามีให้เลือก 2 อย่างคือตรงช่องว่างใกล้ไฟตัดหมอก ไม่ต้องเจาะแผง กับที่หลังคาใกล้ที่เก็บแว่นแต่ต้องเจาะ รื้อฝ้าข้างบนเพื่อเดินสายไฟ ผมเลยเลือกแบบใกล้ไฟตัดหมอก(ไม่อยากให้รื้ออ่ะ) รับรถหลังปีใหม่ และจะมาแชร์ให้ดูครับ
DEBITCREDIT
Newbie
*

ID: 149

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 02:47:10 pm »

รอชมด้วนนะคร๊าบ  อยากติดเหมือนกัน... แต่งบประมาณ มีจำกัด T-T
pom
CommitteeC
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 04:53:01 pm »

นี่ละครับการมีเพื่อนที่ดี มีอะไรมาแบ่งปัน มาแชร์กัน "มันคือจุดมุ่งหมายหลักสำคัญของ h-1 club" เพื่อนๆที่เข้ามาใหม่ ลองอ่านไปเรื่อยๆครับ ยังมีเรื่องต่างๆมีมากมายที่ เพื่อนๆในคลับ ช่วยเหลือกันแบบ ไม่หวังผลตอบแทน อ้าว Huh?นอกเรื่องประตูไฟฟ้าซะแล้ว สรุปครับอยากเห็นเพื่อนๆที่ทำมาแล้ว นำมาเผยแผ่ให้ ผู้ที่สนใจรับทราบ แล้วนำมาเทียบเคียงกันว่า สำนักไหนคุ้มค่าที่สุด และเหมาะสมกับความต้องการและสตางค์ในกระเป๋า แจ้งราคาได้เลยนะครับว่าจ่ายไปเท่าไหร่ ไม่ต้องเกรงใจครับ และไม่น่าเกลียดด้วย แล้วเพื่อนๆจะได้ตัดสินใจได้เลยว่าจะทำหรือไม่ทำ รอผลของทุกคันที่ติดตั้งประตูไฟฟ้ามาครับ ส่วนตัวอยากทำครับ เดี๋ยวรอขึ้นแชร์ก่อน ได้เงินแล้วค่อยตัดสินใจ ขอบพระคุณไว้ ณ.โอกาสนี้ด้วยครับ
petch
Jr. Member 50
*

ID: 231

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 09:27:36 pm »

ไปรับรถh1 มาแล้วจากร้านท่านบังแฝด ไปครั้งแรกวันศุกร์ที่แล้วไม่พบท่านบังแฝด พบแต่คุณตู่ พูดคุยดี นำมอเตอร์ฮอนด้า และประตูดูดมือสองมาให้ดู หยิบเซ็นเซอร์่กันหนีบของอัลพาร์ดเป็นของใหม่่มาเสนอ นำกล่องควบคุมที่ร้านคิดขึ้นมาเองมาให้ดู ตกลงราคากับท่านบังแฝดทางโทร.มาก่อนหน้าแล้ว  วันเสาร์ให้คนขับรถนำรถไปส่ง สอบถามคนขับรถที่ไปส่งว่าพบท่านบังแฝดหรือเปล่า  ก็่ไม่พบอีก  หวั่นใจเหมือนกันว่าจะไม่ได้่เรื่องซะแล้ว  แต่่เมื่อไปร่ับรถวันนี่้ ท่านบังแฝดอยู่รอรับ อธิบายระบบต่างๆ ดูแล้วเข้าท่าดี งานก็เรียบร้อยดีทุกอย่าง ภายนอกดูไม่รู้เลยว่าเป็นไฟฟ้า ไม่มีสายแพรเหมือนบางร้านซึ่งราคาถูกกว่า การทำงานก็เป็นไปตามที่ลงไว้ ในyoutube ส่วนจะทนทานหรือมีปัญหาอะไร ก็ต้องลองใช้ไปเรื่อยๆ  ปกติใช้วิ่งทางไกลบ่อย วันนิ้ ร่วม 80000 ก.ม.แล้ว ที่เลือกท่านบังแฝดก็เพราะเป็นเจ้าแรกๆ ที่ทำประตูไฟฟ้าh1เดี่ยวนี่้มีมากร้าน่ที่ทำได้ราคาไม่ต่างกันมาก  แต่ไม่ค่อยเชื่อใจ ยังดีกว่าร้านเบาะคิ.....ส์ ไปครั้งแรกเจ็หม... ต่้อนร่ับพูดคุยดี แต่พอไปรับรถหายหัวเหลือแต่เด็กทำงาน ถามอะไรก็ไม่รู้ มีปัญหาก็ไม่รับรู้  รูปการติดตั้งประตูต่้องขอเวลาสักหน่อย ไม่ค่อยรู่้ระบบเข้าคลับต้องให้ลูกสาวช่วย 
pom
CommitteeC
*

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 09:36:51 pm »

ขอบคุณมากครับ คุณ Petch ที่แจ้งความคืบหน้าของประตูไฟฟ้าที่ติดตั้งมา จะรอชมภาพการติดตั้ง จุดฝังสวิทช์ควบคุม และช่วยแจ้งราคาด้วยนะครับ มันเป็นประโยชน์กับพวกเรามาก และเป็นส่วนสำคัญในการตัดสินใจ
papamemie
Newbie
*

ID: 236

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 11:09:03 pm »

รอชมครับ ผมกะว่าจะทำแต่ประตูดูดอยู่ครับ
John CLK
Newbie
*

ID: 239

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 10:08:27 pm »

ขอรอชมด้วยอีกคนครับ  และขอแชร์ประสบการณ์ที่ได้เจอกับร้านคิ..ส์ ในเวปดูดี พอไปเจอหน้าร้านชักไม่แน่ใจ แต่พอรับรถสรุปได้เลยว่าห่..ยสุดๆงานหยาบมากๆ รับรถวันแรกก็ไม่อยากรับแล้ว เบาะโยกไปมา ส่งแก้รออีกอาทิตย์ เช้าวันนัดโทรตามตั้งแต่11โมงไปถึงบ่ายโมงรถยังไม่ทำความสะอาดรอถึงบ่ายสามครึ่ง ตอนรับรถกลับที่วางแขนเอียง(ช่างมันขี้เกียดรอ) ขับไปใช้ได้วันเดียว ท้าวแขนโยกไปมา อายสุดๆเสียค่าทำเบาะพร้อมเปลี่ยนรางหมดไปแสนกว่า(โง่ครับที่ให้ศูนย์ทำให้) ปีใหม่ไม่กล้าให้ใครขึ้นรถอายครับออกรถไม่ถึงเดือนเบาะเสีย3ครั้ง...มานั่งคิดอ่านข้อมูลในคลับมาเป็นปีไม่มีใครพูดถึงร้านนี้เลย หน้ามึดครับดูแต่ข็อดีของรถ แต่ไม่เอาะใจกับร้านทำเบาะที่ไม่มีใครแนะนำให้ไปทำ...สำหรับผู้ที่กำลังตัดสินใจจะซื้อรถพร้อมเปลี่ยนเบาะศึกษาดูดีๆนะครับถ้าศูนย์จะให้ไปทำที่ร้านนี้
kxb3127
Moderator
**

ID: 4

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 12:24:28 pm »

ขอรอชมด้วยอีกคนครับ  และขอแชร์ประสบการณ์ที่ได้เจอกับร้านคิ..ส์ ในเวปดูดี พอไปเจอหน้าร้านชักไม่แน่ใจ แต่พอรับรถสรุปได้เลยว่าห่..ยสุดๆงานหยาบมากๆ รับรถวันแรกก็ไม่อยากรับแล้ว เบาะโยกไปมา ส่งแก้รออีกอาทิตย์ เช้าวันนัดโทรตามตั้งแต่11โมงไปถึงบ่ายโมงรถยังไม่ทำความสะอาดรอถึงบ่ายสามครึ่ง ตอนรับรถกลับที่วางแขนเอียง(ช่างมันขี้เกียดรอ) ขับไปใช้ได้วันเดียว ท้าวแขนโยกไปมา อายสุดๆเสียค่าทำเบาะพร้อมเปลี่ยนรางหมดไปแสนกว่า(โง่ครับที่ให้ศูนย์ทำให้) ปีใหม่ไม่กล้าให้ใครขึ้นรถอายครับออกรถไม่ถึงเดือนเบาะเสีย3ครั้ง...มานั่งคิดอ่านข้อมูลในคลับมาเป็นปีไม่มีใครพูดถึงร้านนี้เลย หน้ามึดครับดูแต่ข็อดีของรถ แต่ไม่เอาะใจกับร้านทำเบาะที่ไม่มีใครแนะนำให้ไปทำ...สำหรับผู้ที่กำลังตัดสินใจจะซื้อรถพร้อมเปลี่ยนเบาะศึกษาดูดีๆนะครับถ้าศูนย์จะให้ไปทำที่ร้านนี้
กรณีศึกษาเลยครับ ถ้าร้านทำงานออกมาแล้ว..ชุ่ย และ ห่วยแตก ไม่สมราคาคุย ... กรุณาช่วยมาประจาน ให้เพื่อนๆ ทราบกันถ้วนหน้าด้วยครับ...   กลัว

ติดต่อผมได้ที่...08 1570 8170
foxy_peace
Newbie
*

ID: 229

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 06:51:31 pm »

ตามนั้นเรยครับ...ตัวผมเองยังไม่เจอกับ H-1 และก็ไม่ได้เป็นกรณีของประตูไฟฟ้านะครับ แต่เกิดจากกรณีของรถคันเก่าที่เอาไปทำเบาะกับร้านนี้ ในเว็บดูดีมาก โทรไปติดต่อช่วงแรกก็บรรยายสรรพคุณซะแบบว่า.... ครั้งนั้นเอา Benz W124 เข้าไปทำ จากรุ่นเพื่อนๆคงรู้ถึงอายุรถ ประมาณ 15-16 ปีแระ เบาะก็เสื่อมไปตามสภาพ ตัวผมเองก็กำชับนะครับว่า ยังไงก็ช่วยเก็บงานด้วยให้ด้วยละกัน เนื่องจากอายุของรถที่มากพอควร จุดเสียจุดเสื่อมก็มีตามสภาพ ผมก็เข้าใจ แต่เราเอาเข้าไปทำก็หวังจะได้ในสิ่งที่ดีขึ้น เรื่องราคามันไม่ใช่ประเด็นหรอกครับ ตัวผมเองเลือกหนังที่ทางร้านแจ้งมาว่าเป็นเกรดที่ดีที่สุดในตอนนั้น ราคาร่วม 2X,XXX บาท ผ่านมาอาทิตย์กว่าๆ ไปรับรถ สิ่งแรกและสามารถเห็นด้วยตาเปล่าตั้งแต่แรกเจอ .... เห้ย.... นี่มันเบาะรถ Benz หรอเนี่ย ผมไม่ทราบวิธีในการเสริมฟองน้ำนะครับ แต่ถ้าจะเสริมมาแบบนี้ ถอดหนังเก่า แล้วเอาหนังใหม่หุ้มให้เถอะครับ เบาะแบบว่า...ไม่รู้จะอธิบายยังไง บวมๆ นูนๆ (เอารถเข้าอู่ ช่างมันยังถามเรยว่า ทำเบาะมาหรอ เสียรูปหมดเรย  กลัว ) แต่ไม่รู้จะทำยังไง ต้องรีบกลับต่างจังหวัด ก็เซ็นท์รับ เพราะยังไงก็ทำไปแร้ว กลับมาเปิดประตูกำลังจะกลับ แผงพลาสติกใต้เบาะหลุด  Sad' งงเรยครับ แต่ก็ไม่ได้ติดใจอะไรมาก เนื่องจากรถก็อายุมากพอสมควร ก็เดินไปเรียกให้ช่างมาช่วยดู สิ่งที่ได้รับกลับมาคือ เดินเอากาวตราช้างมาหยอด แล้วติดเข้าไปกับตัวเบาะ ผมเองยืนงง เป็นกรรมวิธีที่ง่ายมาก (จากรอยผมเห็นว่าตัวล็อคมันหัก) ช่างเดินหันหลังเข้าร้าน มีการหันไปคุยกับพนักงานด้วยว่า รถมันเก่าแล้วจะให้ทำไง  เอามา งงเรยครับกับการบริการ... (นึกในใจ...ก็เพราะรถเก่าไงเลยต้องเอามาทำ ถ้ายังใหม่ๆ ดีๆ จะเอามาเสียเงินเล่นกับพวกเมิงทำไมเนี่ย) ขึ้นรถมา...กำลังจะกลับบ้าน สตาร์ทรถ ขาดเข็มขัด สิ่งที่เจอคือ แผงครอบพลาสติก ตรงตัวล๊อคหัก แต่มันเอามาครอบไว้ให้เฉยๆ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ  แบบว่า...ไม่รู้จะอธิบายอะไรกับร้านนี้จริงๆครับ บอกตรงๆผิดหวังมาก และไม่ว่าจะเป็นคันไหน คงไม่พลาดไปทำแล้วครับ จะใหม่จะเก่า ..... ฝากบทเรียนไว้ให้เพื่อนๆในคลับด้วยละกันนะครับ

ปล.ผมไม่ได้มีเจตนาใส่ร้ายใครนะครับ แค่อยากแบ่งปัน ประสบการณ์ เพื่อเป็นข้อมูลกับเพื่อนสมาชิกในคลับ เพื่อประกอบการตัดสินใจ (ยาวไปหน่อยนะ...5555+)
หน้า: [1] 2 3 ขึ้นบน พิมพ์